Mình cũng chả rõ.
Tình yêu là gì?
Hôm qua mình có về quê tham dự hôn lễ của đứa bạn năm cấp 2. Nó lấy vợ rồi đó.
Tối hôm đó thì bố mẹ mình có hỏi bao giờ mình lấy ?
Một câu hỏi xa mà lại gần quá.
Nói thế nào nhỉ: mình năm nay 24 cái tuổi cũng tình yêu tình báo gì đó quân quanh người người rôi hay xa hơn thì giống như đứa bạn mình cũng vợ con rồi đó. Nhưng thời điểm này mình vẫn chẳng muốn yêu (có một mối tình thời đại học đến cũng nhanh mà đi cũng lẹ), vẫn cứ bình chân như vại, thản nhiên như không. Ngày nghỉ thì ngủ - chơi điện tử - lướt Facebook. Không thì cả ngày kiếm chỗ xem film, hay thì xách xe lên Tam Đảo uống cốc Cafe rồi lại về (mình ở HN).
Đôi lúc cũng muốn có một chút gì đó về tình yêu chẳng hạn nhưng rôi mình lại chả quan tâm nữa. Sang tháng tới mình có kha khá đi mừng đám cưới nhưng mà sao mình chẳng thấy nó chả có gì đó kì kì hay lạ lạ. Nhiều khi điện thoại vứt rảnh một chỗ cả ngày cả tuần thì chỉ có tin nhắn Viettel hay điện thoại của Thầy U rồi chả buồn nhắn tin "cưa cẩm" ai đó.
Vậy tình yêu là gì?
Notes: Mình không rõ tại sao lại viết cái này. Chắc chỉ cảm xúc nhất thời, thôi thì kệ.
Ngày đăng: 01-02-2021
Những kỹ năng cần thiết cho sinh viên hay con ngườ...
Bình luận bài viết